Aquaculture |dokar canjin ruwa na kandami na shrimp don inganta yawan rayuwa na shrimp

Don dagawashrimp, dole ne ku fara tayar da ruwa.A cikin dukan tsarin kiwon shrimp, ƙa'idodin ingancin ruwa yana da mahimmanci.Ƙara da canza ruwa yana ɗaya daga cikin mafi sauƙi hanyoyin da za a daidaita ingancin ruwa.Ya kamata tafkin shrimp ya canza ruwa?Wasu mutane sun ce ciyayi suna da rauni sosai.Canza kashin baya don tada ƙwanƙwasa harsashi akai-akai yana raunana jikinsu kuma yana iya kamuwa da cuta.Wasu kuma sun ce ba zai yiwu a canza ruwa ba.Bayan dogon lokaci na kiwon, ingancin ruwa yana da eutrophic, don haka dole ne mu canza ruwa.Shin ya kamata in canza ruwa a cikin aikin kiwo shrimp?Ko kuma a wane yanayi ne za a iya canza ruwa kuma a wane yanayi ba za a iya canza ruwan ba?

Penaeus vannamei Kocin Kifi

Sharuɗɗa biyar za a cika don canjin ruwa mai ma'ana

1. Prawns ba a cikin kololuwar lokacinharsashi, kuma jikinsu yana da rauni a wannan mataki don guje wa damuwa mai tsanani;

2. Prawns suna da lafiyayyen jiki, kuzari mai kyau, ciyarwa mai ƙarfi kuma babu cuta;

3. An tabbatar da tushen ruwa, yanayin ingancin ruwa na teku yana da kyau, ma'auni na jiki da na sinadarai na al'ada ne, kuma akwai ɗan bambanci daga salinity da zafin jiki na ruwa a cikin tafkin shrimp;

4. Ruwan ruwa na tafki na asali yana da wani nau'i na haihuwa, kuma algae suna da ƙarfi sosai;

5. Ana tace ruwan shigar da ruwa mai yawa don hana kifin daji iri-iri da makiya shiga cikin tafkin shrimp.

Yadda ake matsewa da canza ruwa a kimiyance a kowane mataki

1) Matakin fara kiwo.Gabaɗaya, ana ƙara ruwa ne kawai ba tare da magudanar ruwa ba, wanda zai iya inganta yanayin ruwan cikin ɗan kankanin lokaci da noma isassun ƙwayoyin cuta da algae masu fa'ida.

Lokacin da aka ƙara ruwa, ana iya tace shi da fuska biyu, tare da raga 60 na Layer na ciki da kuma raga 80 na Layer na waje, don hana kwayoyin halitta na abokan gaba da kuma kifi shiga cikin tafkin shrimp.Ƙara ruwa don 3-5cm kowace rana.Bayan kwanaki 20-30, zurfin ruwa zai iya kaiwa 1.2-1.5m a hankali daga farkon 50-60cm.

2) Matsakaici kiwo.Gabaɗaya magana, lokacin da ƙarar ruwa ya wuce 10cm, bai dace a canza allon tacewa don cire ƙazanta kowace rana ba.

3) Daga baya mataki na kiwo.Don ƙara yawan narkar da iskar oxygen a cikin ƙasan ƙasa, ya kamata a sarrafa ruwan tafkin a 1.2m.Duk da haka, a watan Satumba, yawan zafin jiki na ruwa ya fara raguwa a hankali, kuma za a iya ƙara zurfin ruwa daidai don kiyaye yawan zafin jiki na ruwa, amma canjin ruwa na yau da kullum ba zai wuce 10cm ba.

Ta ƙara da canza ruwa, za mu iya daidaita salinity da abun ciki na gina jiki na ruwa a cikin kandami shrimp, sarrafa yawa na unicellular algae, daidaita da gaskiya, da kuma ƙara narkar da oxygen abun ciki na ruwa a shrimp kandami.A cikin lokacin zafi mai zafi, canza ruwa na iya yin sanyi.Ta hanyar ƙarawa da canza ruwa, pH na ruwa a cikin tafkin shrimp za a iya daidaitawa kuma ana iya rage abubuwan da ke cikin abubuwa masu guba irin su hydrogen sulfide da ammonia nitrogen, don samar da kyakkyawan yanayin rayuwa don ci gaban shrimp.


Lokacin aikawa: Mayu-09-2022