Mabuɗin mahimmin kari na alli a cikin matakin molting na Crab.Sau biyu harsashi kuma inganta girma

Harsashiyana da matukar muhimmanci ga kaguwar kogi.Idan ba a yi harsashi da kaguwar kogi da kyau ba, ba za su yi girma da kyau ba.Idan akwai kaguwar ja da ƙafafu da yawa, za su mutu saboda gazawar harsashi.

Ta yaya kaguwar kogi ke harsashi?Daga ina harsashinsa ya fito?Harsashi na kaguwa na kogin yana ɓoye daga sel epithelial dermis da ke ƙarƙashinsa, wanda ya ƙunshi epidermis na sama, epidermis na waje da epidermis na ciki.Ana iya raba shi dalla dalla zuwa tazarar harsashi, matakin farko, matakin ƙarshen da mataki na gaba.

Crab + DMPT

Lokacin da ake buƙata don kaguwa don molt ya bambanta da girman mutum ɗaya.Ƙananan mutum, da sauri da molt.Yawancin lokaci, yana ɗaukar kusan mintuna 15-30 don narke a lokaci guda, kuma wani lokacin ma minti 3-5 don narke tsohuwar harsashi.Idan aikin narkakken ya gaza, za a tsawaita lokacin yin narke, ko ma ya mutu saboda gazawar.

Sabuwar kaguwar baƙar fata ce, mai laushi a jiki da ruwan hoda mai gashin kafa mai katsewa.Ana amfani da shi don kiransa "kaguwar harsashi mai laushi".Saboda haka, a cikin aiwatar da molting da kuma jim kadan bayan molting, kogin crabs ba su da ikon yin tsayayya da abokan gaba, wanda shine lokaci mai haɗari a rayuwarsu.Kafin da bayan kaguwar kogin ya zubar da tsohon harsashi, wajibi ne a kara yawan sinadarin calcium a cikin ruwa.Potassium dicarboxylate da calcium propionate ana zuba.30.1% ionic calcium ya dace da kaguwar kogin don sha da inganta ƙwayar calcium na jini.

 

Mahimman abubuwan gudanarwa a lokacin molting:

A lokacin tazarar harsashi, dakaguwa harsashiyana ƙididdigewa kuma yana ɗaukar calcium da abubuwan ganowa.Kaguwar kogin zai ci da yawa, ya tara kayan makamashi da abubuwan ganowa, da shirya kayan harsashi.

  • 1) Kwana biyu kafin da bayan kowane molting, yayyafa 150g / mu na aikicalcium polyformate da yamma don ƙara abun ciki na calcium ions a cikin ruwa.Abubuwan da ke cikin calcium ion na polyformate mai aiki shine ≥ 30.1%.Yana da cikakken ruwa mai narkewa kuma mai sauƙin sha.Yana iya ƙara taurin jikin ruwa, ƙara yawan ƙwayar calcium na jini na kaguwar kogi da haɓaka harsashi mai ƙarfi.A lokaci guda, ana ƙara polyformate mai aiki a cikin abinci akai-akai.The free formic acid iya hana haifuwa na cutarwa kwayoyin cuta a cikin narkewa kamar fili, inganta sha da kuma amfani da adadin abinci abinci da kuma inganta ciyar.
  • 2) A lokacin molting, matakin ruwa yana buƙatar kiyaye shi, kuma gabaɗaya babu buƙatar canza ruwa.Inganta adadin tsira na kaguwar kogin.
  • 3) Dole ne a bambanta wurin ciyarwa da wurin molting.An haramta shi sosai a sanya koto a wurin da ake yin molting.Idan akwai 'yan tsire-tsire na ruwa a cikin yankin molting, ƙarina ruwaa kara tsiro a yi shiru.
  • 4) Lokacin ziyartar tafki da sanyin safiya, idan aka sami kaguwar harsashi mai laushi, za a iya debo su a zuba a cikin guga don ajiya na wucin gadi na 1 ~ 2 hours.Bayan kaguwar kogin sun sha isasshen ruwa kuma suna iya hawa da yardar rai, ana iya mayar da su cikin tafkin na asali.

Lokacin aikawa: Mayu-24-2022